ಚಿಣ್ಣರ ಮೇಳ 2018

ಮಕ್ಕಳ ಬೇಸಿಗೆ ಶಿಬಿರ – ಚಿಣ್ಣರ ಮೇಳ

ಮೈಸೂರು ರಂಗಾಯಣವು ಇಪ್ಪತ್ತನೇ ವರ್ಷದ ಚಿಣ್ಣರಮೇಳವನ್ನು ದಿನಾಂಕ:13-04-2018 ರಿಂದ 10-05-2018 ರವರೆಗೆ ಮೈಸೂರು ರಂಗಾಯಣದ ಆವರಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ 10-00 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 5-00 ರವರೆಗೆ 7 ವರ್ಷಗಳು ತುಂಬಿದ, 14 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ವಯೋಮಿತಿಯ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ನಡೆಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಗು ತಮ್ಮ ಬಾಲ್ಯವನ್ನು ಯಾವುದೇ ಚೌಕಟ್ಟಿಲ್ಲದೆ ಯಾರದೇ ಒತ್ತಡವಿಲ್ಲದೆ ಸಹಜ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಬಾಲ್ಯವಾಗಿಯೇ ಸವಿಯುತ್ತ ಬೆಳೆಯಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದು ಈ ಚಿಣ್ಣರಮೇಳದ ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶ. ಈ ಮೇಳದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಪರಿಣಿತರು ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಕಲಾತ್ಮಕ ಸೃಜನಶೀಲ ರಂಗಪಯಣವನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಮಕ್ಕಳು ಆಡುತ್ತಾ, ಕುಣಿಯುತ್ತಾ ತಮ್ಮ ಕಲ್ಪನೆಯ ಬಣ್ಣ-ಬಣ್ಣದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಿಡಿಸುತ್ತ, ಕರಕುಶಲಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತ, ಕಥೆಗಳನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾ, ಕೇಳುತ್ತಾ ನಾಡಿನ ಹೆಸರಾಂತ ಮಕ್ಕಳ ಚಿಂತಕರೊಂದಿಗೆ ಮುಖಾ-ಮುಖಿ ನಡೆಸುತ್ತ, ಹಕ್ಕಿ-ಪಕ್ಷಿ, ಪ್ರಾಣಿ ಪರಿಸರವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುತ್ತ ಗ್ರಾಮ ವೀಕ್ಷಣೆ ಮಾಡಿ ಸರಳ ಹಾಗೂ ಶ್ರಮದ ಬದುಕನ್ನು ಅರಿಯುತ್ತಾ, ಅಭಿನಯದ ಮೂಲಕ ನಾಟಕಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವತ್ತ ರಂಗಪಯಣವನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಮಕ್ಕಳು ಕೂಡಿ, ಹಾಡಿ, ಊಟ ಮಾಡಿ ತಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಾಳದ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಮೇಳದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದು ಈ ಚಿಣ್ಣರಮೇಳದ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ.

ನಾಟಕೋತ್ಸವ 2018 ಮೇ 5 ರಿಂದ 9 ರವರೆಗೆ

05 – 05 -2018 ಶನಿವಾರ

7:00 ರಿಂದ 7:30
ತಂಡ : 8 ಅರಳಿ ಮರ
ನಾಟಕ : ಹುಲಿಯಜ್ಜ
ರಚನೆ : ಸಂತೋಷ್ ಗುಡ್ಡಂಗಡಿ
ನಿರ್ದೇಶನ : ಕಾರ್ತಿಕ್ ಎಸ್

7:45 ರಿಂದ 8:15
ಹಾಡಿ ತಂಡ
ನಾಟಕ : ಅಜ್ಜಿ ಹೇಳಿದ ಕಥೆ
ರಚನೆ : ಮಧು ಗರಿಕೆ ಮತ್ತು ಗಿರೀಶ್
ನಿರ್ದೇಶನ : ಮಧು ಗರಿಕೆ

8:30 ರಿಂದ 9:15
ತಂಡ : 7 ತೇಗದ ಮರ
ನಾಟಕ : ಮೌನದ ಮಾತು
ರಚನೆ : ಮೂರ್ತಿ ದೇರಾಜೆ
ನಿರ್ದೇಶನ : ರಿಯಾಜ್ ಸಿಹಿಮೊಗೆ

06 – 05 -2018 ಭಾನುವಾರ

07 – 05 -2018 ಸೋಮವಾರ7:00 ರಿಂದ 7:30
ತಂಡ : 5 ಮಾವಿನ ಮರ
ನಾಟಕ : ಕೆರೆಯಲಿ ಚಿನ್ನ ಕೆರೆಯೇ ಚಿನ್ನ
ರಚನೆ : ಅರುಣ್ ಬಿ.ಪಿ.
ನಿರ್ದೇಶನ : ರಂಗನಾಥ್ .ವಿ

7:45 ರಿಂದ 8:15
ಗಾವಡಗೆರೆ ತಂಡ – ೧
ನಾಟಕ : ನೆಲೆ ಕಾಣದ ಜೀವ
ರಚನೆ : ನಿರ್ದೇಶನ : ಶ್ರೀಕಾಂತ್

07 – 05 -2018 ಸೋಮವಾರ

7:00 ರಿಂದ 7:30
ತಂಡ : 10 ಹಿಪ್ಪೆಮರ
ನಾಟಕ : ಮ್ಯಾನ್ ವರ್ಸಸ್ ಮ್ಯಾನ್
ರಚನೆ, ನಿರ್ದೇಶನ :
ನೂರ್ ಅಹ್ಮದ್ ಶೇಖ್

7:45 ರಿಂದ 8:15
ತಂಡ : 4 ನೇರಳೆ ಮರ
ನಾಟಕ : ರಕ್ಷಿಸುವ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ ನೀವೆ ಹೇಳಿ ಯಾರದು?
ರಚನೆ : ಮಮತಾ ಅರಸೀಕೆರೆ
ನಿರ್ದೇಶನ : ಶರತ್ ಬೋಪಣ್ಣ

8:30 ರಿಂದ 9:15
ತಂಡ : 1 ಮತ್ತಿ ಮರ
ನಾಟಕ : ಶಿಸ್ತಿನ ಪ್ರಾಣಿಗಳು
ರಚನೆ : ಎಂ.ಸಿ. ಕೃಷ್ಣಪ್ರಸಾದ್
ನಿರ್ದೇಶನ : ಶೃತಿ ಎ.ಎಸ್

08 – 05 -2018 ಮಂಗಳವಾರ

7:00 ರಿಂದ 7:30
ತಂಡ : 1 ಮತ್ತಿ ಮರ
ನಾಟಕ : ಕಾಡಿನ ಜೀವಗಳು
ರಚನೆ : ವಿ.ಎನ್. ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನಸ್ವಾಮಿ
ನಿರ್ದೇಶನ : ಗಿರಿಜಾ

7:45 ರಿಂದ 8:15
ಹಾಡಿ ತಂಡ
ನಾಟಕ : ಅಜ್ಜಿ ಹೇಳಿದ ಕಥೆ
ರಚನೆ : ಮಧು ಗರಿಕೆ ಮತ್ತು ಗಿರೀಶ್
ನಿರ್ದೇಶನ : ಮಧು ಗರಿಕೆ

8:30 ರಿಂದ 8:45
ತಂಡ : 2 ಹೊನ್ನೆಮರ
ನಾಟಕ : ದನದ ಕೊಟ್ಟಿಗೆಯ ದೂರದರ್ಶನ
ನಿರ್ದೇಶನ : ದೀಬೋಸ್ ಜ್ಯೋತಿ

9:00 ರಿಂದ 9:15
ತಂಡ : 2 ಹೊನ್ನೆಮರ
ನಾಟಕ : ಲೈಟ್ಸ್ ಸೌಂಡ್ ಕ್ಯಾಮರಾ ಆಕ್ಷನ್
ರಚನೆ : ಅಂಜನ್ ಭುಯನ್
ನಿರ್ದೇಶನ : ದೀಬೋಸ್ ಜ್ಯೋತಿ

09 – 05 -2018 ಬುಧವಾರ

7:00 ರಿಂದ 7:30
ತಂಡ : 3 ಜಾಲಿ ಮರ
ನಾಟಕ : ಚುಕ್ಕಿಗಳೆಷ್ಟು
ರಚನೆ : ವಿನಾಯಕಭಟ್ ಹಾಸಣಗಿ
ನಿರ್ದೇಶನ : ಅಶ್ವಿನಿ ಬಿ.ಬಿ

7:45 ರಿಂದ 8:15
ತಂಡ : 9 ಗಂಧದ ಮರ
ನಾಟಕ : ಗ್ರಂಥಾಯಣ
ರಚನೆ, ನಿರ್ದೇಶನ : ಪ್ರವೀಣ್ ಬೆಳ್ಳಿ

8:30 ರಿಂದ 8:45
ತಂಡ : 6 ಬೇವಿನ ಮರ
ನಾಟಕ : ಸೃಷ್ಟಿ
ರಚನೆ : ಎಂ.ಸಿ. ಕೃಷ್ಣಪ್ರಸಾದ್
ನಿರ್ದೇಶನ : ವಿನೋದ ರಂಗ

09 – 05 -2018 ಬುಧವಾರ [ಗಾವಡಗೆರೆಯಲ್ಲಿ ನಾಟಕ ಪ್ರದರ್ಶನ]

07 – 05 -2018 ಸೋಮವಾರ7:00 ರಿಂದ 7:30
ಗಾವಡಗೆರೆ ತಂಡ – 1
ನಾಟಕ : ನೆಲೆ ಕಾಣದ ಜೀವ
ರಚನೆ :
ನಿರ್ದೇಶನ : ಶ್ರೀಕಾಂತ್

7:45 ರಿಂದ 8:15
ಗಾವಡಗೆರೆ ತಂಡ – 2
ನಾಟಕ : ಹಟ್ಟಿಪದ
ರಚನೆ : ಶಿರಾಜುಲ್ ಹುಕ್
ರಂಗರೂಪ : ಭಾಗೀರಥಿ ಬಾಯಿ ಕದಂ
ನಿರ್ದೇಶನ : ರಾಕೇಶ್ ಪಿ

ದಿನಾಂಕ: 08 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 07 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 06 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 05 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 25 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 23 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 18 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 16 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 14 ರ ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು

ದಿನಾಂಕ: 14 ರ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು